Thực hiện Kế hoạch số 59-KH/TCT ngày 28/6/2024 về việc tổ chức thực hiện các lớp bồi dưỡng trong tháng 7 năm 2024. Ngày 05/7/2024, Trường Chính trị tỉnh Phú Thọ phối hợp với Thành ủy Việt Trì khai giảng Lớp Bồi dưỡng nhận thức về Đảng năm 2024 (lớp 2).
Thực hiện Kế hoạch số 19-KH/TCT ngày 27 tháng 02 năm 2024 của Ban Giám hiệu Trường Chính trị tỉnh Phú Thọ về việc Tổ chức thao giảng cấp khoa, Hội thi giảng viên dạy giỏi cấp trường năm 2024. Sáng 26/6/2024, Trường Chính trị tỉnh Phú Thọ tổ chức khai mạc Hội thi giảng viên dạy giỏi cấp trường năm 2024.
Ngày 21/6/2024, Trường Chính trị tỉnh Phú Thọ phối hợp với Trung tâm chính trị huyện Thanh Ba tổ chức khai giảng Lớp Bồi ngạch chuyên viên khóa 5, gồm 69 học viên.
Sáng 20/6/2024, Trường Chính trị tỉnh Phú Thọ tổ chức Lễ bế giảng lớp Bồi dưỡng ngạch chuyên viên khối Đảng, đoàn thể khóa 4, năm 2024.
Ngày 20/5/2024 đến ngày 22/5/2024, Trường Chính trị tỉnh phối hợp với Ủy ban kiểm tra Tỉnh ủy tổ chức lớp Bồi dưỡng nghiệp vụ kiểm tra giám sát và thi hành kỷ luật trong Đảng năm 2024, dành cho đối tượng là Chủ nhiệm, Phó Chủ nhiệm Ủy ban kiểm tra các huyện, thành, thị ủy và đảng ủy trực thuộc tỉnh; Bí thư, Phó Bí thư và Chủ nhiệm Ủy ban kiểm tra cấp ủy cơ sở; Cán bộ công chức Ủy ban kiểm tra Tỉnh ủy.
Ngày 16/5/2024, tại Trường Chính trị tỉnh Phú Thọ tổ chức Lễ khai giảng Lớp Trung cấp lý luận chính trị hệ tập trung A24.08, năm 2024.
Ngày 5/5/2016, Ban Tổ chức Tỉnh ủy phối hợp với Trường Chính trị tỉnh tổ chức Lễ khai giảng lớp bồi dưỡng lý luận và nghiệp vụ Bí thư cấp ủy xã, phường, thị trấn năm 2016 cho các đồng chí là Bí thư Đảng ủy các xã, phường, thị trấn trong toàn tỉnh.
Ngày 26/11/2016, Trường Chính trị tỉnh phối hợp với Hội Liên hiệp Phụ nữ tỉnh tổ chức Bế giảng, cấp giấy chứng nhận cho học viên lớp Bồi dưỡng lý luận và nghiệp vụ công tác Hội Phụ nữ cơ sở năm 2016. Đến dự Lễ Bế giảng có các đồng chí Nguyễn Thị Thanh Hương - Phó Hiệu trưởng Trường Chính trị tỉnh Phú Thọ, đồng chí Vũ Thị Thu Huyền - Phó Chủ tịch Hội Liên hiệp Phụ nữ tỉnh và các đồng chí các Ban chuyên môn của Hội Liên hiệp Phụ nữ tỉnh; lãnh đạo các khoa, phòng của Trường Chính trị tỉnh Phú Thọ.
Ngày 27/11/2016, tại Trung tâm chỉ huy Trại giam Tân Lập (Tổng cục 8, Bộ Công an tại xã Vô Tranh, huyện Hạ Hòa), Ban Giám hiệu Trường Chính trị tỉnh Phú Thọ phối hợp với Ban Giám thị Trại giam Tân Lập tổ chức lễ khai giảng lớp Trung cấp LLCT-HC hệ vừa làm, vừa học tại Trại giam Tân Lập. Lớp học có 98 học viên là cán bộ, chiến sỹ đang công tác tại Trại giam Tân Lập.
Ngày 25/11/2016, tại Trung tâm Bồi dưỡng chính trị huyện Yên Lập, Ban Giám hiệu Trường Chính trị tỉnh Phú Thọ phối hợp với Ban Thường vụ huyện ủy Yên Lập tổ chức lễ khai giảng lớp Trung cấp LLCT- HC hệ vừa làm, vừa học khóa 6 của huyện. Lớp học có 80 học viên là các cán bộ đương chức, dự nguồn các chức danh lãnh đạo, quản lý trên địa bàn huyện.
Nhiệm vụ trọng tâm của Trường Chính trị tỉnh Phú Thọ là đào tạo Trung cấp lý luận chính trị - hành chính cho cán bộ đương chức và dự nguồn các chức danh lãnh đạo, quản lý của hệ thống chính trị cấp cơ sở. Để hoàn thành tốt nhiệm vụ đó, vấn đề nâng cao chất lượng dạy và học thông qua việc đánh giá hoạt động dạy của giảng viên và học của học viên trong chương trình Trung cấp lý luận chính trị - hành chính được xác định là mục tiêu, nhiệm vụ hàng đầu của nhà trường.
Thực hiện Quyết định số 591- QĐ/TU ngày 31/10/2016 của Tỉnh ủy Phú Thọ; Sáng ngày 05/11/2016 tại Trung tâm bồi dưỡng Chính trị huyện Cẩm Khê: Trường Chính trị tỉnh và Huyện ủy Cẩm Khê phối hợp tổ chức Lễ khai giảng lớp Trung cấp lý luận chính trị - hành chính huyện Cẩm Khê khóa 7, năm học 2016 - 2017, với tổng số 80 học viên.
Ngày 28/10/2016, tại Trung tâm BDCT huyện Yên Lập, Ban Giám hiệu Trường Chính trị tỉnh Phú Thọ phối hợp với Huyện ủy Yên Lập tổ chức lễ bế giảng lớp Trung cấp LLCT - HC khóa 4 của huyện.
Ngày 26/10/2016, Ban Giám hiệu Trường Chính trị tỉnh Phú Thọ phối hợp với Huyện ủy Phù Ninh tổ chức bế giảng lớp Trung cấp LLCT - HC Phù Ninh khóa 4. Đến dự và chỉ đạo Lễ bế giảng có đồng chí Nguyễn Đức Tấn - UVBTV - Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy Phù Ninh, đồng chí Nguyễn Thị Thanh Hương - Phó Bí thư Đảng ủy - Phó Hiệu trưởng Trường Chính trị tỉnh Phú Thọ, đại diện Lãnh đạo phòng Đào tạo, bồi dưỡng và chính sách cán bộ - Ban Tổ chức Tỉnh ủy, các đồng chí trong Ban Chỉ đạo lớp học, Lãnh đạo Trung tâm BDCT huyện Phù Ninh, Lãnh đạo phòng Đào tạo, TC - HC - QT của Trường Chính trị tỉnh Phú Thọ.
Sáng ngày 25/10, Trường Chính trị tỉnh Phú Thọ phối hợp với Ban Dân vận Tỉnh ủy tổ chức Lễ khai giảng lớp Bồi dưỡng kiến thức, nghiệp vụ công tác dân vận cho cán bộ phụ trách công tác dân vận cấp huyện, cấp xã với hơn 80 học viên. Lớp bồi dưỡng cán bộ công tác dân vận diễn ra trong thời gian 3,5 ngày, từ ngày 25/10 đến ngày 28/10 gồm 7 chuyên đề nhằm trang bị cho học viên kiến thức lý luận và thực tiễn hoàn thành tốt nhiệm vụ chính trị được giao tại cơ quan, địa phương nơi công tác.